Tuesday , February 7 2023

रेशनवर मिळणार अंडी, मटण आणि चिकन?

नवी दिल्ली : सध्या रेशन दुकानावर गरिबांना गहू, तांदूळ, कडधान्ये, साखर, तेल या वस्तू कमी किमतीत वा सवलतीच्या दरात मिळतात. लवकरच अन्नधान्याबरोबरच स्वस्त दरात पोषणयुक्त मांसाहारी पदार्थदेखील रेशन दुकानावर मिळण्याची शक्यता आहे. एका वृत्तानुसार रेशन दुकानातून गरिबांना स्वस्त दरात चिकन, मटण आणि अंडी उपलब्ध करून देण्याचा केंद्र सरकारचा विचार आहे. पोषण सुरक्षेचे उद्दिष्ट पूर्ण करण्यासाठी नीती आयोगाकडून ही योजना तयार केली जात आहे. बातमीनुसार अन्नसुरक्षा योजनेचा विस्तार करून पोषण सुरक्षेला सरकार प्राधान्य देणार आहे. गरिबांना पोषण आहार सहज आणि कमी किमतीत उपलब्ध व्हावा, हा यामागील उद्देश आहे. सुरुवातीला किमान एक ते दोन प्रोटीनयुक्त पदार्थ रेशन दुकानावर उपलब्ध केले जातील, असे सांगितले जात आहे.

Check Also

फॉर्म हरवलेला पक्ष

नाशिक पदवीधर मतदारसंघात काँग्रेसचा उमेदवार निवडण्यापासूनच वादाला तोंड फुटले होते. आता निकाल लागून पाच दिवस …

Leave a Reply