Monday , February 6 2023

विंडीजविरुद्ध केशव महाराजची हॅट्ट्रिक

सेंट लुसिया ः वृत्तसंस्था
दक्षिण आफ्रिका आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात सेंट लुसिया येथे दुसरा कसोटी सामना खेळला जात आहे. या कसोटीत आफ्रिकेचा फिरकीपटू केशव महाराजने हॅट्ट्रिक नोंदवत धमाल उडवून दिली. कसोटी क्रिकेटमध्ये अशी कामगिरी करणारा तो दक्षिण आफ्रिकेचा दुसरा गोलंदाज ठरला. तब्बल 61 वर्षांनी आफ्रिकेच्या खेळाडूने हॅट्ट्रिक घेतली आहे. यापूर्वी जेफ ग्रिफिन यांनी 1960मध्ये ऐतिहासिक लॉर्ड्स मैदानावर इंग्लंडविरुद्ध हॅट्ट्रिक साधली होती.
दक्षिण आफ्रिकेने दुसर्‍या आणि अंतिम कसोटी सामन्यात वेस्ट इंडिजला विजयासाठी 324 धावांचे लक्ष्य ठेवले. 107 धावांवर विंडीजने त्यांचे तीन गडी गमावले. अशा परिस्थितीत त्यांना मोठी भागीदारी हवी होती, पण केशव महाराजने विंडीजला हादरे दिले. या फिरकी गोलंदाजीने 37व्या षटकात एकापाठोपाठ तीन खेळाडूंना पॅव्हिलियनमध्ये पाठवले. त्याने किएरॉन पॉवेल, जेसन होल्डर आणि जोशुआ दा सिल्वा यांना माघारी धाडत हॅट्ट्रिक पूर्ण केली. कसोटीत अशी कामगिरी करणारा केशव द. आफ्रिकेचा पहिला फिरकीपटू ठरला आहे.

Check Also

कर्जतमधील रायगड जिल्हा बँकेची शाखा जळून खाक

कर्जत : प्रतिनिधी रायगड जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या शाखेला रविवारी (दि. 5) पहाटेच्या सुमारास आग …

Leave a Reply