Breaking News

राष्ट्रीय हॉकी अजिंक्यपद खो-खो स्पर्धा महाराष्ट्राला दुहेरी मुकुट

मुंबई : प्रतिनिधी

जयपूर येथील चौगन स्टेडियमवर रंगलेल्या राष्ट्रीय अजिंक्यपद खो-खो स्पर्धेत महाराष्ट्राने दुहेरी विजेतेपदाला गवसणी घातली. महाराष्ट्राच्या पुरुषांनी भारतीय रेल्वेला; तर महिलांनी भारतीय विमानतळ प्राधिकरण संघाला पराभूत करीत विजेतेपद मिळवले. पुण्याचे प्रतीक वाईकर व काजल भोर अनुक्रमे प्रतिष्ठेच्या एकलव्य व राणी लक्ष्मीबाई पुरस्काराचे मानकरी ठरले.

पुरुष गटाच्या अंतिम सामन्यात महाराष्ट्राने गतविजेत्या रेल्वेवर 21-20 असा एका गुणाने निसटता विजय मिळवला. महाराष्ट्राच्या विजयात सुरेश सावंत (0.40, 1.30 मि. व 3 गडी), प्रतिक वाईकर (1.20, 1.30 मि. व 2 गडी) आणि अनिकेत पोटे (3 गडी) यांनी मोलाची भूमिका बजावली. विलास कारंडे (1.60, 1.20 मि.), अमित पाटील (1.10 मि. व 4 गडी) यांनी रेल्वेचे जेतेपद टिकवण्यासाठी कडवा संघर्ष केला. त्यापूर्वी उपांत्य सामन्यात महाराष्ट्राने केरळला; तर रेल्वेने कोल्हापूरला नमवून अंतिम फेरी गाठली होती. महिला गटाच्या अंतिम सामन्यात महाराष्ट्राने विमानतळ प्राधिकरण संघावर 13-12 अशी अवघ्या एका गुणाच्या फरकाने मात केली. महाराष्ट्रासाठी प्रियंका भोपी (2.20, 1.20 मि.), काजल भोर (1.30, 1.10 मि. व 3 गडी) आणि अपेक्षा सुतार (2.35, 2.50 मि.) यांनी अप्रतिम कामगिरी केली. पौर्णिमा सकपाळ (2.20, 2.30 मि. व 1 गडी), ऐश्वर्या सावंत (2.50, 2.35) यांनी कडवी झुंज देऊनही प्राधिकरण संघाला विजयाने थोडक्यात हुलकावणी दिली.

Check Also

‘शराबी’ 40 वर्ष; अमिताभचा वन मॅन शो

मुछे हो तो नत्थूलाल जैसी हो वरना नहीं हो, कलाकार सिर्फ तारीफ का भूखा होता …

Leave a Reply